Tattaunawa tare da wanda ya kafa Pigee Start-up

Hira da wanda ya kafa Pigee the homing pigeon.

Tambaya: Ta yaya kuka fito da ra'ayin Pigee?

A: To, ya kamata mu kasance cikin balaguron aiki, amma mun ƙare zuwa Zanzibar karshen mako. A karshe muka makale a Zanzibar, wanda ke da munin wurin makale a ciki, na tabbata.

Mun je filin jirgin sama don mu koma gida kuma mun gano cewa muna bukatar yin gwajin COVID, amma gwajin COVID ya kare a Zanzibar. Don haka mun ƙare zama na tsawon mako guda muna jiran sabon gwajin COVID ya zo. Wannan hujja ce ta motsa mu.

Tabbas, ba mu kasance ba, muna sonta Zanzibar wuri ne mai ban sha'awa, ban mamaki tare da kyawawan rairayin bakin teku, kyawawan mutane, abinci mai kyau. Mun ziyarci kasuwar garin dutse.

Abin da muka samu shi ne cewa na gama siyan abubuwa da yawa da kuma kyaututtuka masu yawa a cikin waɗannan kasuwanni don abokaina da dangina a gida. Ina tsammanin kowa yana kallon ciyarwar Instagram ta. Mutane suna tambayata 'zaka iya aiko mani da wannan zanen' 'zaka iya aiko mani da wannan kayan Afirka'… irin wannan

Hira da Wanda ya kafa

Matsalar Duniya ta Farko

Ina da wannan matsala ta farko ta duniya, wadda ita ce, ba zan iya shigar da waɗannan abubuwa duka a cikin ƙaramin akwati na, ƙaramar mako da na zo da ni ba. Na gama siyan wasu zane-zane, amma zane-zanen da na saya, sai na nade su da kaina.

Ƙarƙashin hammata na, a cikin ƙaramin jirgin sama da matse su cikin akwati na. A lokacin da na dawo Landan yawancinsu sun lalace. Fentin ya dauka. An ruɗe su. Ba shi da kyau sosai. A gaskiya, na ji laifi saboda na ga waɗannan masu fasaha suna ƙirƙirar waɗannan zane-zane. Na ji laifin da na lalata su duka.

Lokacin da na dawo gida, na ɗauka… to ga matsala. Ba zan iya saya kamar yadda nake so ba. Ba zan iya samun shi gida ba. Lokacin da nake gida ina bukatar in shirya babban akwati don kawai in yanke shawarar abin da zan dace a ciki, kuma wannan ita ce matsalar.

Don haka na ga dole a samu mafita kan hakan.

Tambaya: To ta yaya yake aiki idan ni mai sayarwa ne?

A: Idan kai mai siyarwa ne mai shago ko ƙaramin ɗan kasuwa, zaka iya sauƙi kawai zazzage shi

app for free. Ƙirƙiri asusu, yana ɗaukar 'yan daƙiƙa kaɗan.

Jera kantin ku. Kawai a tabbatar da shi. Ba ya ɗaukar dogon lokaci ko kaɗan, sannan saita asusun biyan kuɗi. Wataƙila kuna son karɓar kuɗi ta hanyar PayPal ko banki zuwa banki.  

Mun tsara shi don ku iya jera samfuran ku akan tashi. Wani abokin ciniki ko mai yawon bude ido ya zo cikin shagon ya ce 'Hey! Ina son wannan abu na musamman'… kuna iya ɗaukar hoto kawai tare da Pigee App. Yana ɗaukar ƙasa da daƙiƙa 10. Kuna iya sanya sunan abubuwan, bayanin idan kuna so.

Sa'an nan kuma kawai danna drop down kuma zaɓi girman da nauyi. Duk abubuwan da kuka lissafa yanzu suna bayyana a cikin shagon ku. Abokin ciniki zai iya kawai haɗi tare da ku ta amfani da haɗin QR. Kuna nuna musu lambar QR ɗinku ta musamman akan ƙa'idar Pigee ku. Suna duba wayarka da wayar su sannan suna haɗa su zuwa shagon ka.

Suna iya ganin duk abin da kuke siyarwa. Yana iya zama abubuwan da kuka riga kuka lissafa, ko abubuwan da kuka lissafa a madadinsu. Su [abokin ciniki] za su iya ƙara waɗannan abubuwan a cikin keken su kamar kuna kan eBay ko Amazon.

Ana lissafin jigilar kaya ta atomatik

Sa'an nan, idan aka je wurin dubawa, sai [Pigee App] sannan zai gaya musu ainihin nawa ne kuɗin aika abin zuwa gida. Domin a kan app ɗin su, ba shakka, yana da adireshin nasu da cikakkun bayanan biyan kuɗi a can tuni.

Za su iya yanke shawara 'Eh, zan sayi waɗannan abubuwa 10'… daga gare ku. Kuma da alama, zai zama 10 maimakon 1, saboda yanzu ba su damu da samun shi gida da yin wannan siyan ba.

Duk abin da za ku yi a matsayin mai siyarwa shine kawai haɗa shi [samfuran] cikin aminci cikin akwati, akwati, ko bututu. Sannan da zarar kun hada kayan, ko dai kamfanin jigilar kaya irin su FedEx, UPS ko China Post zai zo ya karba. Ko kuma idan ba haka ba, kuna iya ɗauka zuwa wurin saukarwa na gida. Da zarar an gano shi a matsayin 'karɓi' daga kamfanin jigilar kaya, za ku iya cire kuɗin ku da aka biya ku don wannan abu.

Kuma babban abu game da wannan shine mutane na iya ci gaba da siyan abubuwa daga gare ku ko da sun dawo gida.

Tambaya: Ta yaya zan san siyan na zai mayar da shi gida lafiya?

A: Kuna iya tsayawa a can kuma ku tabbatar cewa mai siyarwa ya shirya muku kayan ku. Amma kuma za a yi babban bita da ke gaya muku wanda za ku amince da wanda ba za ku amince da shi ba idan ya zo ga masu siyarwa.

Tabbas, kuna son wannan samfur ɗin a nannade shi cikin aminci ko adana shi a cikin shagon lokacin da kuke wurin. Kowane abu yana da inshora ta hanyar kamfanin jigilar kaya. Ana ƙara farashin inshora ta atomatik zuwa farashin da kuke biya [na samfuran].

Don haka idan kun kashe $100 a cikin shago, to ku ci gaba da hutun ku zuwa bakin teku. Kuna iya tabbatar da cewa da zaran an tattara abin [kamfanin jigilar kaya] siyan ku yanzu yana da inshora.

Tambaya: Shin yana da tsada a gare ni in aika siyayya ta gida ta amfani da Pigee?

A: Ba ma tunanin haka. Farashin wani abu ne da muka yi ƙoƙarin kiyayewa da arha gwargwadon yuwuwa. Za mu ba ku ƴan zaɓuɓɓuka kuma ya dogara da inda kuke. Idan kana amfani da ayyuka irin su China Post, wanda ke nufin lokacin da ake ɗauka don aika fakitin zuwa gida zai ɗan ɗan daɗe. Sa'an nan waɗannan za su zama wasu zaɓuɓɓukan mafi arha.

Idan kuna amfani da wasu ƙarin kamfanonin jigilar kayayyaki na Amurka ko na ƙasa da ƙasa, ƙila su ɗan ɗan fi tsada. Koyaya, don kwanciyar hankali kuna iya son amfani da su, kuma zai ɗan yi sauri a aika muku gida.

Daga ƙarshe, kuna hutu. Kuna hutu, don haka ko da ya ɗauki mako guda kafin kayan su dawo gida, ya kamata ku yi fatan dawowa kafin su yi.

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Instagram