Nemo mafi kyawun hutun dangin ku

Matsakaicin Ba'amurke yana kashe kusan dala 10,000 a kowace shekara don samun mafi kyawun hutun iyali. Waɗannan abubuwan da ba za a manta da su ba suna ba da abubuwan tunawa na rayuwa. Amma ta yaya za ku iya ba da tabbacin cewa dukan iyalinku za su ji daɗin balaguron ku na gaba?

Idan kuna son tsara hutun da ba a mantawa da shi ba, a nan akwai hanyoyi guda bakwai don yin shi. 

#1 - Bincike akan mafi kyawun wuraren hutu don kakar

Bincike akan mafi kyawun wuraren hutu na iyali na kakar na iya zama mara wahala kamar kunna kwamfutarku da buga kalmomin da kuke tunani. Kuna iya karanta sharhi akan layi game da wuraren da kuke shirin ziyarta. Yaya game da duba gidajen yanar gizo na balaguro daban-daban ko karanta mujallu na balaguro game da mafi kyawun wuraren da za a ziyarta?

Wata hanya mai tasiri na tsara hutu ita ce ta yin magana da mutanen da suka yi balaguro. Yi magana da abokai da dangi waɗanda suka ziyarci wurin da kuke tunani. Tambaye su abin da suka fi jin daɗi (ko ba sa so). Hakanan, idan kuna da wakilin balaguro wanda zai iya ba da shawarar wurare, ci gaba da tambaya.

#2 - Bita idan wurin yana da damar zuwa jigilar jama'a

Lokacin shirya hutu, duba ko wurin yana samun damar sufurin jama'a. Ba za ku iya yin komai ta mota ko taksi ba. Ana buƙatar yin wasu abubuwa da ƙafa, ta bas, jirgin ƙasa, ko ma akan doki. Bayan haka, fuskantar hanyar ƙauyen gida yana sa hutun ku ya zama ƙwarewar koyo. "Ku yi kamar yadda mutanen gida suke yi," kamar yadda mutane suka ce.

Koyaya, akwai wasu wuraren da motocin jama'a ke da iyaka. Don haka yana da kyau a yi bincike a yankin da za ku je kafin yin rajista, musamman idan kuna da yara ƙanana, tsofaffi, ko masu nakasa tare da ku.

Duk da yake ba lallai ba ne muna nuna cewa ba za ku taɓa zuwa wani wuri da ke buƙatar mota ba, yana da ma'ana a yi la'akari da wahala da kuɗin tafiya a cikin garin da ba a sani ba. Tabbatar duba sauƙin zuwa da kuma daga inda kuke zama.

#3 - Kar a manta ku huta yayin tafiyarku

Ɗayan babban kuskuren da mutane ke yi shine rashin haɗa lokacin hutu a cikin tafiyarsu. Tabbas, kuna son ganin duk abin da ƙasar ko birni za ta bayar. Amma ka san yadda za ka iya zama gajiya?

Tafiya yana da gajiya. Tabbatar kun haɗa da ɗan raguwa tsakanin tafiye-tafiye zuwa shafuka. Barci wani bangare ne na rayuwa, kamar ci, sha, da numfashi. Ba za ku iya rayuwa ba tare da shi ba. Jikinku yana amfani da barci don gyara kansa. Lokaci ne mafi kyau don yin cajin batir ɗin ku. Yi ƙoƙarin tsara tafiyarku don samun ɗan lokaci don murmurewa. Tabbatar kowa yana da isasshen barci, musamman lokacin da kuke da yara a kan tafiya. Haɗa lokacin barci ko lokacin bacci cikin lissafin jadawalin ɗanku don rashin hutu. Babu wani abu kamar ɗan ƙarami a cikin jama'a.

#4 - Harba tarin hotuna da bidiyo na hutu

Dariya. Kwarewa. Gani da sautuna. Tunawa. Ɗauki hotuna da bidiyo da yawa kamar lokacin hutun ku. Hotuna da bidiyo suna ba da cikakken labarin. Samun waɗannan abubuwan tunawa yana taimaka muku sake fuskantar hutu lokacin da komai ya ƙare. Kuna iya ɗaukar hotuna a ko'ina da kowane lokaci. Ka bude idanunka da kunnuwanka.

Yanzu, ba kwa buƙatar kyamar kyamara don ɗaukar hotuna. Madadin haka, zaku iya amfani da wayoyin ku. Sabbin wayoyi na zamani suna da fasalulluka waɗanda zasu iya daidaita da kyamarori na dijital. Abin da ke da mahimmanci shine ɗaukar nau'in hotuna masu kyau. Yara masu murmushi. A gigice aka fuskanta. Ko da kuka. Ɗauki waɗannan lokutan akan hoto ko bidiyo.

Tunatarwa ta sada zumunci: Da fatan za a tabbatar kun fuskanci hutun kadai ta ruwan tabarau na kamara. Kasance a halin yanzu. Yi amfani da lokaci tare da dangin ku. Babu wani abu mafi daraja fiye da lokacin da aka kashe da kyau.

#5-Kada a kawo kaya da yawa

Yin hutu yana nufin barin rayuwarku a baya na ƴan kwanaki ko makonni. Don haka, kada ku ɗauki dukan gidanku tare da ku. Kawai kawo abubuwan da ake bukata. Kuna buƙatar cikakken akwati cike da tufafi don tafiya tsibirin wurare masu zafi? Kuna buƙatar riga na yau da kullun don tafiya zuwa Japan (sai dai idan kuna halartar taron gala na yau da kullun)?

Zai fi kyau a sami jerin abubuwan da kuke buƙata don tafiyarku. Sa'an nan kuma, kawo abubuwan da ake bukata kuma ku kawar da abin da ya wuce. Idan kuna tafiya tare da danginku, tabbatar da kiyaye adadin abubuwan da kuke kawowa kaɗan. Bincika wurin da kuke zama idan suna da tawul, goge goge, da sauransu. Yara za su iya samun abin wasa ko biyu amma ba duka kirjin wasan yara ba.

Kuna buƙatar zama ta hannu gwargwadon iko ba tare da sadaukar da abubuwan da kuke buƙata ba. Yi la'akari da wannan: Ƙananan kaya kuma yana nufin ƙarancin kuɗi akan kuɗin kaya, wanda zai kai mu ga batu na gaba.

#6 - Kafa kasafin ku don hutu

Sky's iyaka yana aiki ne kawai idan kun kasance biliyan biliyan. Amma ga sauran mu, muna aiki tare da kasafin kuɗi na gaskiya. Tsare-tsaren kasafin kuɗi yana ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da za a yi kafin hutu. Kasafin kuɗin ku zai tabbatar da cewa ba ku wuce gona da iri ko kuɗaɗe ba yayin hutu. Kuna iya saita tsammanin, gano wuraren da zaku iya zuwa, wuraren cin abinci, da abubuwan tunawa don kawo gida.

A matsayinku na iyali, kuna buƙatar yanke shawarar nawa za ku kashe a tafiyar. Zai fi kyau a yi la'akari da kuɗin jirgi, masauki, sufuri, ayyuka, har ma da kuɗin gaggawa.

Yi bincikenku. Bincika farashin otal a wurin da kuke shirin ziyarta. Bincika sau biyu adadin canjin kuɗin ƙasar ku kuma duba ko kasafin kuɗin ku zai yi nisa. Hakanan ana iya samun tallace-tallace a yankin, kamar karin kumallo na kyauta ko sufuri daga filin jirgin sama da dawowa.

Samun kasafin kuɗi baya sa ku rowa. Akasin haka, hanya ce mai alhakin jin daɗin hutu ba tare da komawa gida ba.

#7 - Yi amfani da fasaha don amfanin ku. 

Fasahar yau za ta inganta abubuwa yayin hutun ku. Kuna iya bincika wuraren da za ku je, yin ajiyar jirgin ku kuma ku biya akan layi, ajiye tikitinku zuwa gidan kayan gargajiya, har ma ku sami waccan Villa na mafarkinku. Kuna iya cimma waɗannan ta hanyar ƙarfin fasaha.

Lokacin da kake wurin, yi amfani da wayarka don nemo gidajen cin abinci, wuraren siyayya, gidajen tarihi, abubuwan jan hankali, da ƙari mai yawa. Wayarka ta zama ƙaramin jagora zuwa duk inda ka je.

Game da hotuna da bidiyo, da fatan za a karanta tip lamba 4.

Yawancin aikace-aikacen tafiye-tafiye na kyauta kamar TripAdvisor, Google Trips, da Lonely Planet zasu taimaka tsara tafiyarku.

Amma don sabon ƙwarewar siyayya mai zurfi, zaku iya amfani da ita Pigee. Jagorar Pigee zuwa shagunan gida da kantuna inda za ku iya siyan mafi kyawun abubuwan tunawa da abubuwan da suka dace da al'ada a yau. Kuna iya saukar da app ɗin Pigee ta Apple Appstore ko Google Play.

KAMMALAWA

Koyaushe tuna. Kuna iya samun dangi mafi kyau vacation matukar kuna tare da mutanen da kuke so. Yana da damar da za a ciyar da lokaci mai kyau tare, haɗin kai, dariya, da ƙarin koyo game da juna. Waɗannan shawarwari guda bakwai zasu iya taimaka muku tsara tafiyarku. Amma abin da kuke yi da shi ya rage na ku.

Yi hutun da ba za a manta da shi ba!

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *

Instagram